Yadda ake gina amana
Wannan labarin yana bincika mahimmancin dogara ga dangantaka kuma yana ba da shawarar wasu hanyoyin da za a gina amincewa da abokin tarayya.
Muhimmancin dogara ga dangantaka
Amincewa muhimmin abu ne na dangantaka mai daɗi da nasara.
Kasance tabbatacce
Amincewa yana da mahimmanci a cikin dangantaka. Domin amincewa yana ba mu damar zama masu buɗewa da bayarwa. Idan kun amince da wani, za ku iya jure wa lahaninsu da ayyukansa waɗanda ke ɓata muku rai. Domin gaba ɗaya kun amince da ɗayan kuma ku san cewa ɗayan yana da baya.
Rage rikici
Amincewa kuma yana ba mu damar shawo kan rikici. Lokacin da ka amince da wani, za ka ji kamar kana da aboki a cikin abubuwan da suka fi muhimmanci a gare ka, don haka za ka iya duba matsalolin da suka wuce ko yin aiki don magance su. Ko da abokin tarayya ya yi wani abu mai ban sha'awa, idan kun amince da su, za ku lura da kyau a cikinsu.
Ƙarfafa fahimtar kusanci
Gina alaƙar amana yana haifar da haɗin gwiwa mai ƙarfi kuma ya zama tushe. Sanin za ku iya amincewa da abokin tarayya yana ƙara kusanci da tsaro. Amincewa da juna yana ba ku kwanciyar hankali cewa abokin tarayya yana da baya kuma za ku iya dogara gare su don ta'aziyya, kulawa, da tallafi.
Amincewa da abokin tarayya kuma yana ba da damar tsarin jin daɗin ku don shakatawa, hutawa, da sake saitawa. Gina ƙaƙƙarfan alaƙar amana na iya zama kasancewar waraka ga ɓangarorin biyu, musamman idan hakan ba koyaushe yake faruwa ba tare da ƴan uwa ko abokan haɗin gwiwa na baya.
Tasirin rashin amana
Gina amana yana ɗaukar lokaci. Idan abokin tarayya ya ci gaba da kasa cika alkawuransu da alkawuransu, za ku fara samun ƙarancin tsammaninsu.
Rashin amincewa zai iya haifar da matsaloli da yawa kuma ya shafi dangantakar ku. Rashin amana kuma yana shafar lafiyar kwakwalwa.
- Rashin kusanci. Lokacin da alaƙar amana ta yi rauni, kusantar ta kan yi raguwa. Lokacin da abokin tarayya yana yaudarar ku, yana da jaraba don nisantar da kanku a cikin motsin rai da jiki.
- Idan kun ji cewa abokin tarayya mara kyau ya zalunce ku, za ku iya manne wa waɗannan abubuwan kuma ba kawai ku nisanta kanku daga gare su ba, har ma ku cika da fushi a kansu. Wannan yana hana haɗi da kusanci.
- damuwa. Rashin amincewa yakan haifar da jin rashin kwanciyar hankali a cikin dangantaka. A sakamakon haka, za ku iya samun kanku koyaushe kuna shakka game da abin da abokin tarayya ke faɗi kuma ku zama masu iko. Abin ban sha'awa, sarrafa hali yawanci yana ƙare har yana tura abokin tarayya gaba. Misali, kiran kowane mutum ko aika imel don ci gaba da sa ido a kai na iya ture su.
- Damuwa da Damuwa Idan dangantakarku ba ta da aminci, za ku iya fuskantar matsanancin damuwa da damuwa saboda koyaushe kuna zargin abokin tarayya yana yin ƙarya ko yaudara.
- Ba zan iya maida hankali ba. Musamman, idan kuna yawan damuwa ko tunanin abin da mutum yake tunani, ji, ko aikatawa, ikon tattara hankalin ku na iya lalacewa saboda rashin amincewa.
- zafi. Rashin amincewa da abokin tarayya yana ba da gudummawa ga tunani, tunani, da wahala ta jiki, ciki har da cin amana, rauni, da rashin daidaituwa na tunani.
- Tsoro: Ƙananan amana na iya haifar da jin tsoro da damuwa. Kuna iya damuwa game da abin da abokin tarayya zai yi na gaba ko kuma ku damu cewa ba za su kasance a wurin ba lokacin da kuke buƙatar su.
- Jin kadaici Lokacin da ba za ku iya amincewa da na kusa da ku ba, kuna jin kaɗaici da keɓewa.
Gina dogara ga dangantakar ɗan adam
Akwai abubuwa da yawa da zaku iya yi don haɓaka amana. Ga wasu dabarun taimaka muku.
inganta gazawa
Muhimmin mataki na gina amana shine ku kasance masu gaskiya da kuma gaba yayin da kuka keta ko cutar da juna.
Kowa yayi kuskure. Muhimmin abu shine koyi da juna da kuma kara kusa da juna bayan gyara barnar da kasawa ta haifar. Hanya mafi kyau don yin haka ita ce sanya su gaba ɗaya na ku kuma ku nuna musu yadda za ku iya inganta su a nan gaba.
sadarwa
Wani mataki na haɓaka amana shine samun hanyar sadarwa a buɗe. Sirri yana nufin zubar da amana, don haka idan abokin tarayya zai iya zama mai gaskiya kuma ya ba ku sarari don bincika batutuwan da za su iya haifar da rashin yarda, za ku iya samun kwanciyar hankali don fara barin tsaron ku.
Idan za ku iya tsayawa kan matakin ɗaya, za ku iya jin kusanci da ɗayan. Buɗewar sadarwa yana sa sauƙin magana game da matsalolin dangantaka. Idan za ku iya sadarwa a fili, za ku ji kusanci da mutumin.
Yadda ake dawo da amana
Lokacin da aka lalata amana a cikin dangantaka, akwai abubuwan da za ku iya yi don sake gina amana, kusanci, da haɗi. matakan da za ku iya yi
- Kasance a bude kuma ku jajirce ga dangantakar
- Bari mu ƙirƙiri sababbin abubuwa masu kyau tare
- magana da juna
- Nemo hanyoyin haɗi
- Yi abin da kuka faɗa, yi abin da kuka faɗa kuma ku yi shi shiru
- Cika abin da kuka yi alkawari kuma ku aikata shi
- tsaya tsayin daka
- Saurara cikin tausayawa ga abin da mutum zai faɗa, tsaya a kan matakin ɗaya da mutumin, kuma ku yi tambayoyi don ƙarin fahimtar dangantakarku da ɗayan.
- Haɓaka fahimtar kanku kuma ku sami damar raba gaskiyar tunanin ku, ji, buƙatu, da sha'awar ku.
- Yarda da kuskurenka, ɗauki alhakinsa, ba da uzuri, kuma ka bayyana sarai da ƙaƙƙarfan yadda za ka canza a nan gaba.
Hakuri kuma yana da mahimmanci. Ko da yake yana iya ɗaukar lokaci don sake gina amana, ci gaba da ƙoƙarin inganta dangantakar zai gyara haɗin da ya lalace.
a karshe
Amincewa ita ce ginshiƙi mai mahimmanci a cikin dangantaka, kuma rashinsa na iya haifar da mummunan hali, rikici, damuwa, damuwa, damuwa, da sauransu. Idan dangantakarku ba ta da aminci, yana da mahimmanci ku yi aiki tare da abokin tarayya don gina amincewa kuma ku ƙyale juna su yi watsi da tsaro da kuma gunaguni.
Idan kuna fuskantar matsala wajen warware batutuwan dogara da abokin tarayya, kuna iya neman taimako daga likitan kwantar da hankali ko mai ba da shawara ga ma'aurata.
Labari mai alaƙa
- Yadda ake hack LINE account/Password na wani daga nesa
- Yadda ake hack Instagram account da kuma kalmar sirri
- Top 5 Hanyoyi zuwa Hack Facebook Messenger Password
- Yadda ake hack din WhatsApp account na wani
- Hanyoyi 4 don hack Snapchat wani
- Hanyoyi biyu don yin hacking na asusun Telegram akan layi kyauta